



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA UJENZI**  
**TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI**



**TANGAZO LA KOZI YA UKARABATI NA MATENGENEZO YA BARABARA KWA  
KUTUMIA TEKNOLOJIA STAHIKI YA NGUVU KAZI 'LBT'**

**1. UTANGULIZI:**

Taasisi ya Teknolojia ya Ujenzi “Institute of Construction Technology (ICoT)” ni Chuo cha Wizara ya Ujenzi chenye makao yake makuu Morogoro. Chuo kinawatangazia wananchi wote kuwa kinatarajia kuendesha kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Udongo/Changarawe kwa Vikundi vya Wanawake na Vijana (Makundi maalumu) na Kozi ya lami kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi katika Kampasi ya ICoT - Mbeya kama ifuatavyo: -

|   | <b>Jina la kozi</b>   | <b>Muda wa Mafunzo</b>                         | <b>Mafunzo yatafanyika</b>             |
|---|---|--|--|
| 1 | Kozi Maalumu ya Vikundi vya Wanawake na Vijana katika Ukarabati na Matengenezo ya barabara za changarawe/udongo (Gravel/Earth Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi. | <b>Wiki Nne (4)</b><br>26/08/2024 – 21/09/2024 | <b>Mkoani Mbeya<br/>(ICoT – Mbeya)</b> |
| 2 | Kozi ya Lami (Surface Dressing for Low Traffic Volume Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi  | <b>Wiki Nne (4)</b><br>30/09/2024 - 26/10/2024 | <b>Mkoani Mbeya<br/>(ICoT – Mbeya)</b> |

**2. MASOMO YATAKAYOFUNDISHWA:**

**(a) Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo (Gravel/Earth Roads) kwa Kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi:**

Kozi hii, Washiriki watajifunza mada mbali mbali juu ya ukarabati na matengenezo ya barabara za changarawe kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi pamoja na mada shirikishi ambazo ni; utaratibu wa kufungua kampuni, utaratibu wa kujaza kitabu cha zabuni, Teknolojia ya Udongo na Zege Ukarabati na Matengenezo ya barabara na Usimamizi sehemu ya kazi. Kipekee, kozi hii imelenga kumwezesha Wanawake na Vijana (washiriki) kupata ujuzi wa kufanya na kusimamia kazi za matengenezo ya barabara hasa matengenezo ya kawaida yaani ‘Routine/Recurrent Maintenance’.

**(b) Kozi ya Lami (Surface Dressing for Low Traffic Volume Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi:**

Kozi hii, Washiriki watajifunza mada mbalimbali juu ya ujenzi wa barabara za lami (Surface Dressing for low Traffic Volume Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi pamoja na mada shirikishi ambazo ni: Mada juu ya vifaa na Mitambo midogo midogo, Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi na matengenezo ya barabara za lami.

**3. NJIA ZA UFUNDISHAJI**

Mafunzo yatafanyika katika awamu mbili; awamu ya kwanza itakuwa nadharia (Darasani) na awamu ya pili itakuwa ni mafunzo ya vitendo ('Site').

**4. MALENGO YA KOZI**

Masomo katika kozi hizi yamelenga kumpatia mshiriki mbinu mbali mbali juu ya matumizi ya Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi katika:

- i. Kufanya na kusimamia kazi za matengenezo ya barabara hasa matengenezo ya kawaida yaani 'Routine/Reccurent, Periodic and Emergency maintenance';
- ii. Kufanya na kusimamia kazi za ukarabati wa barabara yaani 'road rehabilitation';
- iii. Kuendesha na kusimamia miradi ya matengenezo na ukarabati wa barabara za vumbi/changarawe na barabara za lami;
- iv. Kwa wajasiriamali, masomo haya yatawawezesha kujijaji kwa kufungua kampuni za ujenzi wa barabara zinazotumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi yaani "**SPECIALIST CIVIL WORKS-LABOUR BASED CONTRACTORING FIRMS**" kisha kupata sifa za kisheria za kununua kazi za miradi ya ujenzi au ukarabati wa barabara zinazotolewa na TARURA au TANROADS.

**5. WALENGWA WA MAFUNZO:**

- a) Wahandisi wote wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi,
- b) Mafundi Sanifu wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi,
- c) Wasimamizi wa Miundombinu (Estates Managers) toka taasisi mbalimbali za Umma na Binafsi,
- d) Makandarasi wenye nia ya kujenga au kuimarisha uwezo wa kazi zao za matengenezo/ ukarabati wa barabara kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi na,
- e) Watu binafsi wenye uzoefu katika kazi za barabara au majengo na wanaohitaji kujiendeleza na kujifunza zaidi kazi za barabara.

**6. LUGHA YA MAFUNZO:**

Lugha itakayo tumika katika Kozi ya Lami kwa Kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi ambayo itaendeshwa kwa muda wa wiki nne (4) ni Kiingereza; kozi ya ukarabati na matengenezo ya barabara ya changarawe/udongo maalumu ya vikundi vya wanawake na vijana itaendeshwa kwa kutumia mchanganyiko wa lugha ya Kiingereza na Kiswahili.

**7. ADA ZA USHIRIKI**

- a) **Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo kwa vikundi vya Wanawake na Vijana**
  - i. Mshiriki atapata huduma za chakula na malazi zinazotolewa na Chuo kwa gharama ya ada kiasi cha Tsh. 700,000.

**b) Kozi ya Lami (Surface Dressing for Low Traffic Volume Roads)**

- i. Mshiriki atapata huduma za chakula na malazi zinazotolewa na Chuo kwa gharama ya ada kiasi cha Tsh. 1,000,000.

Ada ya ushiriki zilipwe kwa kutumia ‘**Control Number**’ itakayotolewa kwa mtu atakayehitaji mafunzo kwa kuwasiliana na uongozi mapema kabla ya kozi kuanza. Inashauriwa kuwa ada ilipwe angalau wiki mbili kabla ya kozi kuanza.

**8. NAMNA YA KUTUMA MAOMBI YA KOZI:**

Wale wote watakao hitaji kujiunga na kozi yoyote kati ya hizi zilizotajwa hapo juu wanatakiwa kutuma maombi yao kwa kutumia anuani ya Posta au barua pepe zilizotolewa hapa chini au wanaweza kupiga simu kwa kutumia namba zilizotolewa kwa kupata maelezo zaidi.

**WASILIANA NASI**

**MKUU WA CHUO  
TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI  
ICoT,**

**S.L.P 963,  
MOROGORO.**

**Simu : 023- 2935229/023- 2935226  
: 0762 409087/0787059555/0786 384 062  
Nukushi : 023-2935227  
Barua pepe : [mwti@morogoro.net](mailto:mwti@morogoro.net)**

**S.L.P 1957,  
MBEYA.**

**Simu : 025 295 7484/5  
: 0764775354/0769317404/0765251509  
Nukushi : 025 295 7486  
Barua pepe : [attimbeya@mow.go.tz](mailto:attimbeya@mow.go.tz),  
[attimbeyafrika@gmail.com](mailto:attimbeyafrika@gmail.com)**