



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**  
**WIZARA YA UJENZI**  
**TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI**



**TANGAZO LA KOZI YA UKARABATI NA MATENGENEZO YA BARABARA KWA  
KUTUMIA TEKNOLOJIA STAHIKI YA NGUVU KAZI 'LBT'**

**1. UTANGULIZI:**

Taasisi ya Teknolojia ya Ujenzi “Institute of Construction Technology (ICoT)” ni Taasisi chini ya Wizara ya Ujenzi yenye makao yake makuu Morogoro. Taasisi inawatangazia wananchi wote kuwa inatarajia kuendesha kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Udongo/Changarawe kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi katika Kampasi ya ICoT - Mbeya kama ifuatavyo: -

	<b>Jina la kozi</b>	<b>Muda wa Mafunzo</b>	<b>Mafunzo yatafanyika</b>
1	Kozi katika Ukarabati na Matengenezo ya barabara za changarawe/udongo (Gravel/Earth Roads) kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi.	<b>Wiki Kumi (10)</b> 15/04/2024 – 22/06/2024	<b>Mkoani Mbeya (ICoT – Mbeya)</b>

**2. MASOMO YATAKAYOFUNDISHWA:**

**Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo (Gravel/Earth Roads):** Washiriki watajifunza mada mbali mbali kuhusu mbinu za ukarabati na matengenezo ya barabara za changarawe kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi. Aidha, watajifunza mada mtambuka ambazo zitahusu utaratibu wa namna ya kufungua kampuni, utaratibu wa kujaza kitabu cha zabuni, Teknolojia ya Udongo na Zege Ukarabati na Matengenezo ya barabara pamoja na Usimamizi wa kazi za Barabara.

**3. NJIA ZA UFUNDISHAJI**

Mafunzo yatafanyika katika awamu mbili; awamu ya kwanza itakuwa nadharia (Darasani) na awamu ya pili itakuwa ni mafunzo ya vitendo (‘Site’).

**4. MALENGO YA KOZI**

Masomo katika kozi hii yanalenga kumpatia mshiriki mbinu mbali mbali juu ya matumizi ya Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi katika:

- i. Kufanya na kusimamia kazi za matengenezo ya barabara hasa matengenezo ya kawaida yaani ‘Routine/Reccurent, Periodic and Emergency maintenance’;
- ii. Kufanya na kusimamia kazi za ukarabati wa barabara yaani ‘road rehabilitation’;
- iii. Kuendesha na kusimamia miradi ya matengenezo na ukarabati wa barabara za Udongo/Changarawe na Barabara za lami;
- iv. Kwa wajasiriamali, masomo haya yatawawezesha kujiajiri kwa kufungua kampuni za ujenzi wa barabara zinazotumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi yaani “**SPECIALIST CIVIL WORKS-LABOUR BASED CONTRACTORING FIRMS**” kisha kupata sifa za kisheria

za kununua kazi za miradi ya ujenzi au ukarabati wa barabara zinazotolewa na TARURA au TANROADS.

#### **5. WALENGWA WA MAFUNZO:**

- a) Wahandisi wote wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi,
- b) Mafundi Sanifu wa barabara kutoka sekta ya Umma na binafsi,
- c) Wasimamizi wa Miundombinu (Estates Managers) toka taasisi mbalimbali za Umma na Binafsi,
- d) Makandarasi wenye nia ya kujenga au kuimarisha uwezo wa kazi zao za matengenezo/ ukarabati wa barabara kwa kutumia Teknolojia Stahiki ya Nguvukazi na,
- e) Watu binafsi wenye uzoefu katika kazi za barabara au majengo na wanaohitaji kujiendeleza na kujifunza zaidi kazi za barabara.

#### **6. LUGHA YA MAFUNZO:**

Lugha itakayo tumika katika Kozi ya ukarabati na matengenezo ya barabara ya changarawe/udongo itaendeshwa kwa kutumia mchanganyiko wa lugha ya Kiingereza na Kiswahili.

#### **7. ADA ZA USHIRIKI**

##### **Kozi ya Ukarabati na Matengenezo ya Barabara za Changarawe/Udongo**

- i. Mshiriki atakayepata huduma za chakula na malazi zinazotolewa na Chuo atalipa ada kiasi cha Tsh. **1,600,000**.

Ada ya ushiriki ilipwe kwa kutumia ‘**Control Number**’ itakayotolewa kwa mtu atakayehitaji mafunzo kwa kuwasiliana na uongozi mapema kabla ya kozi kuanza. Inashauriwa kuwa ada ilipwe angalau wiki mbili kabla ya kozi kuanza.

#### **8. NAMNA YA KUTUMA MAOMBI YA KOZI:**

Wale wote watakao hitaji kujiunga na kozi yoyote kati ya hizi zilizotajwa hapo juu wanatakiwa kutuma maombi yao kwa kutumia anuani ya Posta au barua pepe zilizotolewa hapa chini au wanaweza kupiga simu kwa kutumia namba zilizotolewa kwa kupata maelezo zaidi.

### **WASILIANA NASI**

#### **MKUU WA TAASISI TAASISI YA TEKNOLOJIA YA UJENZI ICoT,**

**S.L.P 963,  
MOROGORO.**

**Simu : 023- 2935229/023- 2935226  
: 0762 409087/0787059555/0786 384 062**

**Nukushi : 023-2935227**

**Barua pepe : [mwti@morogoro.net](mailto:mwti@morogoro.net)**

**S.L.P 1957,  
MBEYA.**

**Simu : 025 295 7484/5  
: 0764775354/0769317404/0765251509**

**Nukushi : 025 295 7486**

**Barua pepe : [attimbeya@mow.go.tz](mailto:attimbeya@mow.go.tz),  
[attimbeyaffrica@gmail.com](mailto:attimbeyaffrica@gmail.com)**