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Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Sekta ya Ujenzi) imeende-
lea kutekeleza majukumu yake ya ujenzi na maten-
genezo ya Barabara, Madaraja, Vivuko, Viwanja vya 
Ndege, Nyumba na Majengo ya Serikali. Katika kipindi cha 
mwaka wa fedha 2020/21, Sekta ya Ujenzi kupitia Wakala 
zake na Bodi mbalimbali imefanikiwa kukamilisha miradi 
mbalimbali kutokana na Serikali kutoa fedha zilizoteng-
wa kwenye bajeti ya Wizara hasa katika miradi ya 
maendeleo.

Katika kipindi cha mwaka 2020/21, Wizara (Ujenzi) ime-
pata mafaniko makubwa katika kuboresha miundombinu 
ya Barabara, Madaraja, Vivuko, Viwanja vya Ndege na 
Nyumba na Majengo ya Serikali nchini.

1.0 UTANGULIZI 



Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Ushirombo – Lusahunga 
(km 110)   umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Kidahwe – Kasulu (km 63) 
umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Maswa – Bariadi (km 49.70) 
umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Mpanda – Ifukutwa – 
Vikonge (km 37.65) 
umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Bulamba – Kisorya (km 50) 
umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Nyakanazi – Kibondo (km 
50) umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Mbinga – Mbamba Bay 
(km 66) umekamilika;

Ujenzi kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Urambo – Kaliua (km 28) 
umekamilika;

Ujenzi wa barabara za juu 
za Ubungo Interchange 
umekamilika;

Ujenzi wa Daraja la Magara 
(m 84) umekamilika;

1

2

3

4

5

6

7

8

9

10

KAZI ZILIZOFANYIKA KUANZIA 
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MIRADI YA BARABARA NA MADARAJA 
ILIYOKAMILIKA (barabarana - ziliunganika) 
Utekelezaji wa miradi ya barabara na madaraja 
iliyokamilika ni kama ifuatavyo:- 
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Ujenzi kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Mpemba – 
Isongole (km 50.3) unaende-
lea na umefikia asilimia 98. 
Mradi huu unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Maku-
tano Sanzate (km 50) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 86.32. Mradi huu 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Loliondo 
(Wasso) – Sale Jct (km 49) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 65. Mradi huu 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Lusitu - 
Mawengi (km 50) unaendelea 
na umefikia asilimia 68. 
Mradi huu unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi kwa kiwango cha lami  
wa barabara  ya Njombe – 
Moronga (km 53.90) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 88. Mradi huu 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Moronga – 
Makete (km 53.50) unaende-
lea na umefikia asilimia 65. 
Mradi huu unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Mtwara - 
Mnivata (km 50) unaendelea 
na umefikia asilimia 93. 
Mradi huu unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Chunya - 
Makongolosi (km 39)
unaendelea na umefikia 
asilimia 90. Mradi huu 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi kwa kiwango cha lami  
wa barabara ya Usesula - 
Komanga (km 115.50) 
unaendelea na umefikia 
asilima 70. Mradi unafadhili-
wa na Serikali kwa kushiriki-
ana na Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Komanga - 
Kasinde (km 112.18) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 80. Mradi unafadhili-
wa na Serikali kwa kushiriki-
ana na Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Kasinde - 
Mpanda (km 107.68) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 61. Mradi unafadhili-
wa na Serikali kwa kushiriki-
ana na Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Kidatu - 
Ifakara  (km 66.9) unaende-
lea na umefikia asilimia 21. 
Mradi unafadhiliwa na Umoja 
wa Ulaya (EU);

Ujenzi kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Nyahua - 
Chaya (km 85.4) unaendelea 
na umefikia asilimia 99. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali kwa kushirikiana na 
Kuwait;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Rudewa – 
Kilosa  (km 24) unaendelea 
na umefikia asilimia 61. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Tanga - 
Pangani  (km 50) unaendelea 
na umefikia asilimia 7. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Bujesi - 
Mbambo  (km 10) unaende-
lea na umefikia asilimia 40. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Tukuyu – 
Kabanja  (km 7) unaendelea 
na umefikia asilimia 40. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Amani - 
Muleza  (km 7) unaendelea 
na umefikia asilimia 20. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Muleba – 
Kanyambogo -Rubya  (km 
7.5) unaendelea na umefikia 
asilimia 50. Mradi unafadhili-
wa na Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Muhut-
we – Kamachuma – Muleba 
(km 5.2) unaendelea na 
umefikia asilimia 55. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;
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MIRADI YA BARABARA NA 
MADARAJA INAYOENDELEA
Utekelezaji wa miradi ya barabara na madaraja 
inayoendelea ni kama ifuatavyo:- 
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Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Musoma – Makojo - Buseke-
la  (km 92) sehemu ya 
Kusenyi – Suguti (km 5) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 52. Mradi unafadhi-
liwa na Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Sum-
bawanga – Matai – Kasanga 
Port  (km 112) unaendelea 
na umefikia asilimia 98. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Upanuzi wa barabara ya 
Morogoro; Sehemu ya 
Kimara – Kibaha (km 19.2) 
kwa njia ya nane unaende-
lea na umefikia asilimia 96. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

 
Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Kasulu 
– Manyovu na Kasulu Mjini 
(km 68.25) unaendelea. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali kwa kushirikiana na 
Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Kanyani – Mvugwe (km 70.5) 
unaendelea. Mradi unafadhi-
liwa na Serikali kwa kushirik-
iana na Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya 
Mvugwe – Nduta Junction 
(km 59.35) unaendelea. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali kwa kushirikiana na 
Benki ya AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Nduta 
Junction –Kibondo Junction 
(km 62.5) unaendelea. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali kwa 
kushirikiana na Benki ya 
AFDB;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Kibondo 
Mjini (km 25.9) unaendelea. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi  kwa kiwango cha 
lami wa barabara ya Kazil-
ambwa - Chagu (km 36) 
mradi upo katika hatua za 
maandalizi. Mradi unafadhili-
wa na Serikali 100%;

Ujenzi kwa kiwango cha lami 
wa barabara ya Mchepuo wa 
Iringa (km 7.3) unaendelea 
ambapo sehemu ya mita 
450 zimekamilika. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi wa  barabara za BRT 
Awamu ya pili (km 20.3) 
unaendelea. Mradi unafadhi-
liwa na Serikali kwa kushirik-
iana na Benki ya AFDB;

Ujenzi wa OSIS ya Nyakanazi 
unaendelea na umefikia 
asilimia 40.32. Mradi 
unafadhiliwa na Umoja wa 
Ulaya;

Ujenzi wa OSIS ya Manyoni 
unaendelea na umefikia 
asilimia 50.1. Mradi 
unafadhiliwa na Umoja wa 
Ulaya.

Ujenzi wa Daraja jipya la 
Wami (m 510) na barabara 
unganishi (km 3.8) unaende-
lea na umefikia asilimia 62. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi wa Daraja jipya la 
Selander (m 1.03) na baraba-
ra unganishi (km 5.2) 
unaendelea na umefikia 
asilimia 81. Mradi unafadhili-
wa na  Serikali ya Tanzania 
kwa kushirikiana na Korea;

Ujenzi wa Daraja la Kiten-
gule (m 0.14)  unaendelea 
na umefikia asilimia 50%. 
Mradi unafadhiliwa na 
Serikali 100%;

Ujenzi wa Daraja la Msingi 
(m 75) unaendelea na 
umefikia asilimia 35%. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali 
100%;

Ujenzi wa Daraja la Ruhuhu 
(m 98.7) unaendelea na 
umefikia asilimia 90. Mradi 
unafadhiliwa na Serikali 
100%
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MIRADI YA VIWANJA VYA NDEGE
Utekelezaji wa miradi ya viwanja vya ndege 
iliyokamika na inayoendelea ni kama ifuatavyo:-

Ujenzi wa jengo la tatu la 
abiria (TB III - JNIA)  katika 
Kiwanja cha Ndege cha Julius 
Nyerere umekamilika;

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Songwe unaendelea;

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Mtwara unaendelea; 

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Mwanza unaendelea;

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Songea unaendelea;

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Geita unaendelea;

Ujenzi wa Kiwanja cha Ndege 
cha Iringa unaendelea;
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Ujenzi wa kivuko kipya cha Nyamisati – Mafia 
(MV KILINDONI HAPA KAZI TU) – tani 100 
mkoani Pwani, chenye uwezo wa kubeba 
abiria 150 na magari madogo 6 kwa wakati 
mmoja umekamilika;

Ujenzi wa kivuko kipya cha Chato – Nkome 
(MV CHATO II  HAPA KAZI TU) - tani 75 
mkoani Geita, chenye uwezo wa kubeba abiria 
200 na magari madogo 6 umekamilika;

Ujenzi wa kivuko kipya cha Bugolora – Ukara 
(MV UKARA) – tani 100 mkoani Mwanza, 
chenye uwezo wa kubeba abiria 300 na 
magari madogo 10 umekamilika;

Ukarabati wa Kivuko cha Pangani 
(MV PANGANI II) – tani 50 mkoani Tanga,  
chenye uwezo wa kubeba abiria 100 na 
magari madogo 6 umekamilika;

1.

2.

3.

4.

MIRADI YA VIVUKO
Utekelezaji wa miradi ya vivuko iliyokamilika na 
ile inayoendelea ni kama ifuatavyo:-
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MIRADI YA NYUMBA NA MAJENGO YA SERIKALI
Utekelezaji wa miradi ya nyumba na majengo ya Serikali 
iliyokamika na inayoendelea ni kama ifuatavyo:-

Ujenzi wa nyumba za makazi  zipatazo 
644 za Magomeni Kota umekamilika;

Ukarabati wa nyumba 272 za viongozi wa 
Serikali mkoani Dodoma umekamilika; 

Ukarabati wa nyumba 72 za viongozi wa 
Serikali jijini Dar es Salaam  umekamilika;

Ukarabati wa nyumba 130 watumishi 
wa umma kwenye mikoa mbalimbali 
umekamilika;  

Ujenzi wa nyumba 6 za majaji 
unaendelea;
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Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi (Ujenzi), 
Mtumba, S.L.P 2888, 
40470 Dodoma. 
Baruapepe:ps@mow.go.tz 
www.mwt.go.tz

@wizarayaujenzinauchukuzi

@wizarayaujenzinauchukuzi

Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi 

@wizaraUU


